ผลการแข่งขัน : http://skillscontest.s-tech.ac.th/summary_rank_report.php


เกียรติบัตรเหรียญทอง

  • การประกวดร้องเพลงไทยลูกทุ่ง
    • ระดับ ปวช.
      • นางสาวฐานิกา ศิริบุญ (80 คะแนน)
    • ระดับ ปวส.
      • นายเกรียงไกร หนูยิ่ง (84 คะแนน)
      • * นางสาวปัณฑิตา รองสวัสดิ์ (84 คะแนน)
  • การประกวดร้องเพลงไทยสากล
    • ระดับ ไม่ระบุ
      • นายชาญวิทย์ จันทร์กบ (92 คะแนน) ประเภท สตริง 
    • ระดับ ปวช.
      • * นางสาวนภัสนันท์ ขวัญสุด (91 คะแนน)
    • ระดับ ปวส.
      • * นางสาวพรรณทิพา คงช่วย (87 คะแนน)
  • การประกวดการพูดภาษาไทยในที่ประชุมชน
    • ระดับ ปวช.
      • * นางสาวปริตา นิคม (93 คะแนน) 
  • การประกวดสุนทรพจน์ภาษาจีนกลาง
    • ระดับ ไม่ระบุ
      • นางสาวลินดา แซ่หลี (95 คะแนน)
  • การประกวดคัดลายมืออักษรจีน
    • ระดับ ปวช.
      • นางสาวรมณ แซ่อึ้ง (91 คะแนน)  
    • ระดับ ปวส. 
      • นางสาวมนิสา อารีสุข (89 คะแนน) 
  • ทักษะการบัญชี
    • ระดับ ปวช. 
      • นางสาวกนกกาญจน์ สุภากาญจน์ (94 คะแนน) 
      • นางสาวศศิมาภรณ์ ทองสุข (87 คะแนน) ระดับ ปวช. 
      • นางสาวปรียานุช รองสวัสดิ์ (86 คะแนน) ระดับ ปวช.
    • ระดับ ปวส.
      • * นางสาวจินตนา ขำเล็ก (86 คะแนน) 
  • ทักษะเทคนิคการนำเสนอขายสินค้าและบริการ
    • ระดับ ปวช. (81 คะแนน)
      • นางสาวชุติมณฑน์ ชูแก้ว
      • นางสาวน้ำทิพย์ นพรัตน์
      • นายชมาพันธ์ หนูไหม
  • ทักษะการเขียนแผนธุรกิจ
    • ระดับ ปวส. (92.4 คะแนน)
      • นางสาววันดี แซ่จอง
      • นางสาวกิ่งกาญจน์ บุญเป็ง
      • นายธาดา เทียนเรือง
      • นางสาวจินดารัตน์ นิลพันธ์
      • นายอัครพนธ์ เส็นหมาน 
  • ทักษะ Adobe Photoshop CS5
    • ระดับ ปวช.
      • * นายทินกร ดอกไม้หอม (92 คะแนน)
      • นายครุพงศ์ แก้ว (80 คะแนน)
  • ทักษะ Adobe Flash CS5
    • ระดับ ปวช.
      • นายดนุสรณ์ ดวงเนตร์ (90 คะแนน)
      • นายเจตน์ษฎา ขวัญทอง (85 คะแนน)
      • นายวุฒิชัย สุคันโฑ (83 คะแนน)
    • ระดับ ปวส.
      • นายพิศิษฏ์ สัตตบุษย์สุทธิ (85 คะแนน)
      • นายวิษณุ ศิริชัย (84 คะแนน)
      • นายนันทนัช วงค์แพทย์ (80 คะแนน)
  • ทักษะการประกอบและติดตั้งโปรแกรมคอมพิวเตอร์
    • ระดับ ปวช.
      • นายวันชนะ จันสุด (85คะแนน)
      • นายนรังสรรค์ รัดไว้ (85 คะแนน)
    • ระดับ ปวส.
      • นายจักรพงค์ ดวงจิต (82 คะแนน)
  • ทักษะการผสมเครื่องดื่ม (Flair Bartender)
    • ระดับ ปวส.
      • * นางสาวสุนีรัตน์ ภูมิรัตน์ (86 คะแนน)
  • ประกวดนวัตกรรม สิ่งประดิษฐ์ โครงการ (ผู้เรียน) 
    • สาขา:การตลาด ชิ้นงาน:ทองม้วนสามเกลอ ระดับ ปวช. (94 คะแนน)
      • * นางสาวอริสรา ไวยฤทธิ์
      • * นางสาวชุติมา ทองชุมนุม